अपघातात जखमी झालेल्या व्यक्तींच्या मदतीबाबत

माहिती भरुन देण्याचे आवाहन

 

नांदेड (जिमाका) दि. 22 :– जिल्हयातील सेवाभावी संस्था तसेच व्यक्तीनी अपघातांमध्ये गंभीररित्या जखमी झालेल्या व्यक्तींना तात्काळ मदत केली असल्यास विहित प्रपत्रामध्ये माहिती भरुन शुक्रवार 24 सप्टेंबर 2021पर्य प्रादेशिक परिवहन कार्यालयएमआयडीसी सिडको नांदेड येथे सादर करावे, असे आवाहन प्रादेशिक परिवहन अधिकारी नांदेड यांनी केले आहे.

 

देशातील रस्ते अपघात ही एक गंभीर समस्या असून या अपघातांमध्ये लोक गंभीररित्या जखमी होतात तर काहींना जीव गमवावे लागतात. रस्ते अपघातातील जखमी व्यक्तींना तात्काळ मदत मिळावी यासाठी काही सेवाभावी संस्था तसेच व्यक्ती (Good Samaritans) सतत कार्यरत असतात. Morth यांच्या दिनांक 29 सप्टेंबर 2020 च्या अधिसूचनेनुसार Good Samaritans चे नियम अधिसुचित केले आहे.

 

रस्ते अपघातग्रस्तांना मदत करण्यासाठी अशा Good Samaritans यांना प्रोत्साहित करणे आवश्यक आहे. यासाठी पुरस्कार प्रदान करण्यासाठी Good Samaritans चे नामांकन केंद्रिय रस्ते वाहतूक  महामार्ग मंत्रालय यांच्याकडून मागविण्यात आले आहे. माहिती प्रपत्रात सादर करावयाची आहे. यासाठी उपप्रादेशिक परिवहन कार्यालयाशी संपर्क करावा.

00000

Attachments area