सद्भावना दिवससामाजिक ऐक्य पंधरवडा साजरा करण्याच्या सूचना 

नांदेड (जिमाका) दि. 19 :- माजी पंतप्रधान दिवंगत राजीव गांधी यांचा जयंती दिवस 20 ऑगस्ट हा दरवर्षी सद्भावना दिवस म्हणून साजरा केला जातो. याअनुषंगाने सामाजिक ऐक्य पंधरवडा हा 20 ऑगस्ट ते 5 सप्टेंबर या कालावधीत साजरा करण्यात येणार आहे. विविध धर्माच्या व अनेक भाषा बोलणाऱ्या लोकांमध्ये एकमेकांविषयी ऐक्याची भावना, सौहार्द भाव वृद्धींगत करुन हिंसाचार टाळण्यासाठी हा पंधरवडा साजरा केला जातो. त्यानुसार कार्यक्रमाचे आयोजन करुन केंद्र व राज्य शासनाच्या कोविड-19 संदर्भातील मार्गदर्शक सूचनांचे काटेकोरपणे पालन करावे, असे निर्देश जिल्हा प्रशासनाने दिले आहे. 

सद्भावना दिवससामाजिक ऐक्य पंधरवडा साजरा करण्याचे जिल्ह्यातील सर्व विभाग प्रमुख, उपविभागीय अधिकारी, तहसिलदार यांनी अल्पसंख्यांक विकास विभागाच्या 9 ऑगस्ट 2021 रोजी निर्गमीत केलेल्या शासन परिपत्रकातील सूचनेनुसार कार्यक्रमाचे आयोजन करावे. कार्यक्रम साजरा करुन कार्यवाहीचा अहवाल शासनास व जिल्हाधिकारी कार्यालयास सादर करावा, अशा सूचना देण्यात आल्या आहेत.

00000