Maharshtra News Nanded News

सायलेज बेलर…

सायलेज बेलर मशिन युनिट स्थापना योजनेसाठी अर्ज करण्याचे आवाहन 

नांदेड (जिमाका) दि. 6 :-  जिल्ह्यात राष्ट्रीय पशुधन अभियांतर्गत विशेष घटक योजनेतून मुरघास निर्मितीसाठी सायलेज बेलर मशिन युनिट स्थापन करण्यात येणार आहे. जिल्ह्यातील सहकारी उत्पादक संघ, संस्था, शेतकरी उत्पादक कंपनी, संस्था, स्वयंसहाय्यता बचतगट व गोशाळा, पांजरपोळ, गोरक्षण संस्थांना बेलर मशीन युनिट स्थापन करण्यासाठी  अर्थसहाय्य मिळणार आहे. विशेष घटक योजनेंतर्गत अनुसूचित जाती प्रवर्गातील पात्र संस्थेला आपले अर्ज मंगळवार 31 ऑगस्ट 2021 पर्यंत पशुधन विकास अधिकारी (विस्तार) पंचायत समिती यांच्याकडे सादर करता येतील. 

या योजनेसाठी प्रति युनीट 20 लाख रुपये खर्चापैकी 50 टक्के 10 लाख रुपये केंद्र शासनाचे अर्थसहाय्य राहणार आहे. उर्वरीत 50 टक्के 10 लाख रुपये संस्थेचे स्वत: खर्च करावयाचे आहे. हा निधी विशेष घटक योजनेतील असल्याने योजनेसाठी जिल्ह्यात एक युनिट स्थापन करावयाचे आहे, अशी माहिती जिल्हा पशुसंवर्धन उपायुक्त डॉ. एम. आर. रत्नपारखी यांनी प्रसिद्धी पत्रकाद्वारे दिली आहे.

 00000

  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  

Leave a Reply

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

%d bloggers like this: