Maharshtra News Nanded News

नांदेड जिल्ह्यात 8 व्यक्ती कोरोना बाधित तर 21 कोरोना बाधित झाले बरे

नांदेड जिल्ह्यात 8 व्यक्ती कोरोना बाधित

तर  21 कोरोना बाधित झाले बरे  

नांदेड (जिमाका) दि. 25 :- जिल्ह्यात आज प्राप्त झालेल्या 1 हजार 850 अहवालापैकी  8 अहवाल कोरोना बाधित आले आहेत. यात आरटीपीसीआर तपासणीद्वारे 7 तर अँटिजेन तपासणीद्वारे 1 अहवाल बाधित आहेत. जिल्ह्यात आजवर एकुण बाधितांची संख्या 91 हजार 212 एवढी झाली असून यातील 88 हजार 548 रुग्णांना रुग्णालयातून सुट्टी देण्यात आलेली आहे. आजच्या घडीला 171 रुग्ण उपचार घेत असून 4 बाधितांची प्रकृती अतिगंभीर आहे. जिल्ह्यातील कोरोनाचा प्रादुर्भाव कमी करण्यासाठी सेवाभावी संस्था, प्रतिनिधी आणि जागरुक नागरिकांनी आरोग्य जागराच्या चळवळीत जनतेने सहभाग घेवून मास्क, सॅनिटायझर, सुरक्षित अंतर आणि लसीकरण याबाबत व्यापक जनजागृती करुन अनावश्यक घराबाहेर पडणे टाळावे, असे आवाहन जिल्हाधिकारी डॉ. विपीन इटनकर यांनी केले आहे. 

जिल्ह्यात आतापर्यंत बाधित मृत्त रुग्णांची संख्या 1 हजार 903 एवढी आहे. आजच्या बाधितांमध्ये आरटीपीसीआर तपासणीद्वारे नांदेड मनपा 5, लोहा तालुक्यांतर्गत 1उमरी 1तर ॲटीजन तपासणीद्वारे मुखेड 1 ,  असे एकूण 8 बाधित आढळले. 

आज जिल्ह्यातील 21 कोरोना बाधितांना औषधोपचारानंतर सुट्टी देण्यात आलेली आहे. यात शासकीय वैद्यकीय महाविद्यालय विष्णुपुरी नांदेड येथे 1,  किनवट कोविड रुग्णालय 1,  जिल्हा रुग्णालय कोविड हॉस्पिटल 1, खाजगी रुग्णालय 5, मनपा अंतर्गत एनआरआय भवन गृहविलगीकरण व जम्बो कोविड सेंटर 13 व्यक्तींना रुग्णालयातून सुट्टी देण्यात आली. 

आज 171 कोरोनाबाधित रुग्णांवर औषधोपचार सुरु आहेत. यात शासकीय वैद्यकीय महाविद्यालय विष्णुपुरी  9, जिल्हा रुग्णालय कोविड हॉस्पिटल 27,  मुखेड कोविड रुग्णालय व कोविड केअर सेंटर  3, किनवट कोविड रुग्णालय 3, देगलूर कोविड रुग्णालय 3,  नांदेड मनपा अंतर्गत गृह विलगीकरण 53, नांदेड जिल्ह्यातील तालुक्यातंर्गत गृहविलगीकरण 63, खाजगी रुग्णालय 10 व्यक्ती उपचार घेत आहेत. 

आज रोजी सायंकाळी 5 वाजेपर्यंत उपलब्ध असलेल्या खाटांची संख्या पुढील प्रमाणे आहे. शासकीय वैद्यकीय महाविद्यालय विष्णुपूरी येथे 122, जिल्हा रुग्णालय कोविड हॉस्पिटल नांदेड येथे 123 खाटा उपलब्ध आहेत. 

जिल्ह्याची कोरोना संशयित व कोविड बाधितांची संक्षिप्त माहिती.

एकुण घेतलेले स्वॅब- 5 लाख 98 हजार 468

एकुण निगेटिव्ह स्वॅब- 4 लाख 95 हजार 678

एकुण पॉझिटिव्ह बाधित व्यक्ती- 91 हजार 212

एकूण रुग्णालयातून सुट्टी दिलेली संख्या- 88 हजार 548

एकुण मृत्यू संख्या-1 हजार 903

उपचारानंतर बाधित रुग्ण बरे होण्याचे प्रमाण 97.07 टक्के

आज स्वॅब तपासणी अनिर्णीत संख्या-0

आज स्वॅब नाकारण्यात आलेली संख्या-10

आज प्रलंबित स्वॅब तपासणी संख्या-101

रुग्णालयात उपचार घेत असलेले बाधित व्यक्ती-171

आज रोजी अतिगंभीर प्रकृती असलेले-4                      

00000

Leave a Reply

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

%d bloggers like this: