Maharshtra Marathi News Nanded Marathi News

 मुरघास…

 

मुरघास निर्मिती सायलेज बेलर मशिन युनिटसाठी 

10 मार्च पर्यंत अर्ज करण्याचे आवाहन 

नांदेड (जिमाका) दि. 25:-  जिल्ह्यात राष्ट्रीय पशुधन अभियांतर्गत मुरघास निर्मितीसाठी सायलेज बेलर मशिन युनिट स्थापन करण्यात येणार आहे. जिल्ह्यातील सहकारी उत्पादक संघ, संस्था, शेतकरी उत्पादक कंपनी, संस्था, स्वयंसहाय्यता बचतगट व गोशाळा, पांजरपोळ, गोरक्षण संस्था यांना या योजनेंतर्गत या मशिनसाठी  अर्थसहाय्य मिळणार आहे. सर्वसाधारण प्रवर्गातील संस्थांनी अर्ज सादर करता येणार आहेत. अर्ज सादर करण्याची अंतिम मुदत 10 मार्च 2021 पर्यंत असून पात्र संस्थांनी अर्ज करावे, असे आवाहन जिल्हा पशुसंवर्धन उपायुक्त यांनी केले आहे.   

या योजनेसाठी प्रति युनीट 20 लाख रुपये खर्चापैकी 50 टक्के 10 लाख रुपये केंद्र शासनाचे अर्थसहाय्य राहणार आहे. उर्वरीत 50 टक्के 10 लाख रुपये संस्थेचे स्वत: खर्च करावयाचे आहे. हा निधी सर्वसाधारण योजनेतील असल्याने योजनेसाठी जिल्ह्यात एक युनिट स्थापन करावयाचे आहे, अशी माहिती जिल्हा पशुसंवर्धन उपायुक्त यांनी प्रसिद्धी पत्रकाद्वारे दिली आहे.

 

00000

  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  

Leave a Reply

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

%d bloggers like this: