Maharshtra Marathi News Nanded Marathi News

 जात…

 जात प्रमाणपत्र पडताळणी प्रक्रीयेबाबत

जनजागृतीसाठी शुक्रवारी वेबिनारचे आयोजन 

नांदेड, (जिमाका) दि. 25 :- जातप्रमाणपत्र पडताळणी प्रक्रीयेची संपूर्ण माहिती देण्यासाठी व जनजागृती करण्यासाठी शुक्रवार 26 फेब्रुवारी 2021 रोजी दुपारी 4 वाजता झूम ॲपवर वेबिनारचे आयोजन करण्यात आले आहे. तरी या वेबिनारचा  सर्व अर्जदार, पालक, विद्यार्थी, प्राध्यापक व नागरिकांनी  लाभ घ्यावा असे आवाहन जिल्हा जात प्रमाणपत्र पडताळणी समितीचे संशोधन अधिकारी तथा सदस्य सचिव आ.ब. कुंभारगावे यांनी केले आहे.   

अनुसूचित जाती, विमुक्त जाती, भटक्या जमाती, इतर मागासवर्ग, विशेष मागास प्रवर्ग व सामाजिक शैक्षणिकदृष्ट्या मागासवर्ग या प्रवर्गातील अर्जदारांना शैक्षणिक, सेवा, निवडणूक व इतर कारणासाठी जात प्रमाणपत्राची पडताळणी करुन जात वैधता प्रमाणपत्र प्राप्त करावे लागते. जात प्रमाणपत्र पडताळणी प्रक्रीयेबाबत जनजागृती करणेसाठी व गरजु अर्जदारांना विहित वेळेत जात वैधता प्रमाणपत्र मिळणेसाठी अर्ज कसा करावा, त्यासोबत कोणते पुरावे सादर करावेत. यासाठी वेबिनार आयोजित केला आहे. हा बेबिनार सर्वांसाठी खुला असून जात प्रमाणपत्र पडताळणीच्या अनुषंगाने नागरीकांच्या अडी अडचणी व शंकाचे निराकरण करणेसाठी जिल्हा जात प्रमाणपत्र पडताळणी समितीचे अधिकारी मार्गदर्शन करणार आहेत. तसेच नागरिकांच्या प्रश्नांना उत्तरे देणार आहेत. या वेबिनारचा लाभ घेण्यासाठी सर्वप्रथम झूम ॲप डाऊनलोड करावे. जॉईंन मिंटींग हा पर्याय निवडावा. त्यानंतर मिटींग आयडी 3341568480 हा समाविष्ट करण्यात यावा व पासवर्ड 1234 हा समाविष्ट करावा, असेही संशोधन अधिकारी तथा सदस्य सचिव जिल्हा जात प्रमाणपत्र पडताळणी समिती नांदेड यांनी प्रसिध्दीपत्रकान्वये कळविले आहे.

000000

  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  

Leave a Reply

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

%d bloggers like this: