Maharshtra Marathi News Nanded Marathi News

 बर्ड फ्लू…

 

बर्ड फ्लू उपाययोजनांतर्गत

जिल्ह्यात 32 शिघ्र कृतीदल स्थापन

         जिल्हा पशुसंवर्धन उपायुक्त डॉ. एम. आर. रत्नपारखी 

नांदेड (जिमाका) दि. 12 :- नांदेड जिल्ह्यात बर्ड फ्लूचा धोका संभवू नये यासाठी पशुसंवर्धन विभागातर्फे 16 तालुक्यांमध्ये 32 शिघ्रकृतीदल स्थापन करण्यात आले आहेत. या कृतिदलात सहाय्यक आयुक्त, पशुधन विकास अधिकारी, पशुधन पर्यवेक्षक, परिचर यांचा समावेश असून एका पथकात 5 सदस्य आहेत. आरोग्याच्यादृष्टिने योग्य ती खबरदारी घेण्यासाठी जिल्हा आरोग्य यंत्रणेशी आम्ही समन्वय साधून असून जनतेने कोणत्याही अफवांवर विश्वास ठेवू नये, असे प्रतिपादन जिल्हा पशुसंवर्धन उपायुक्त डॉ. एम. आर. रत्नपारखी यांनी केले. 

शासनाने याबाबत अनेक निर्देश दिले आहेत. यात प्रामुख्याने जिल्ह्यातील 112 पानथळ जागा / जलाशय विचारात घेतली आहेत. या जलाशयांवर शिघ्रकृतीदलातील सदस्‍य स्वत: पाहणी करुन विस्थापित होणाऱ्या पक्षांकडे विशेष लक्ष ठेवून आहेत. नांदेड जिल्ह्यात जवळपास 165 पोल्ट्री फार्म असून यात अंदाजित 45 हजार पक्षी आहेत. या पोल्ट्री फार्मच्या संपर्कात पशुवैद्यकीय विभागाचे शिघ्रकृतीदलातील सदस्य असून त्यांना दक्ष राहण्याच्या सूचना दिल्या असल्याचेही डॉ. रत्नपारखी यांनी सांगितले. सद्यस्थितीत नांदेड जिल्ह्यात बर्ड फ्लूची कोणतेही घटना / प्रकरण निदर्शनास आले नसून नागरिकांनी घाबरुन जाऊ नये व लोकांनीही अफवा पसरू नये असे आवाहन त्यांनी केले.

00000


 

  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  

Leave a Reply

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

%d bloggers like this: