Maharshtra News Nanded News

 अध्ययन…

 

अध्ययन अध्यापनातउच्च तंत्रज्ञानाचा

अधिकाधिक वापर शिक्षकांकडून व्हावा

         प्राचार्या डॉ. सुनंदा रोडगे 

नांदेड (जिमाका) दि. 9 :- आधुनिक काळात अध्ययन आणि अध्यापनाच्या कार्यपद्धतीत अनेक बदल झाले आहेत. यात उच्च तंत्रज्ञानाची पडलेली भर व यामुळे शिक्षणाच्या कार्यपद्धतीत झालेली सुलभता दुर्लक्षून चालणार नाही. ही वस्तुस्थिती लक्षात घेता शिक्षकाने काळानुरुप अध्ययन-अध्यापन प्रक्रीयेत तंत्रज्ञानाचा वापर करुन याचा अधिकाधिक लाभ विद्यार्थ्यांपर्यंत पोहचवावा, असे प्रतिपादन प्राचार्या डॉ. सुनंदा गो. रोडगे यांनी केले. यशवंतराव चव्हाण महाराष्ट्र मुक्त विद्यापीठ अंतर्गत बी.एडच्या अंतिम संपर्क सत्राचा समारोप कार्यक्रमात त्या बोलत होत्या.  हा कार्यक्रम ऑनलाईन झूम ॲपद्वारे घेण्यात आला.   

प्रास्ताविक बी.एड समन्वयक प्रा.डॉ. विठ्ठल घोनशेटवाड यांनी केले. स्वागतगीत जयश्री मुंडे यांनी केले तर मनोगत तेलंग तर सुत्रसंचलन मिनाक्षी अंबोरे यांनी केले. या कार्यक्रमाला डॉ. शैला सारंग, डॉ. वनिता रामटेके, डॉ. मंजुषा भटकर, डॉ. सरस्वती गिरी, डॉ. संजिवनी राठोड व सर्व बी.एड प्रशिक्षणार्थीची ऑनलाईन उपस्थित होते. शेवटी आभार प्रदर्शन स्मिता नादरे यांनी मांडले.

0000

  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  

Leave a Reply

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

%d bloggers like this: