Maharshtra Marathi News Nanded Marathi News

14 कोरोना बाधितांची भर तर 30 बाधितांना औषधोपचारानंतर सुट्टी  

नांदेड (जिमाका) दि. 9 :- बुधवार 9 डिसेंबर 2020 रोजी सायं. 5 वाजेपर्यंतच्या कोरोना अहवालानुसार 14 व्यक्तींचे अहवाल बाधित आले आहेत. यात आरटीपीसीआर तपासणीद्वारे 5 तर ॲटिजेन किट्स तपासणीद्वारे 9 बाधित आले. याचबरोबर उपचार घेत असलेल्या 30 कोरोना बाधित व्यक्तींमध्ये सुधारणा झाल्यामुळे त्यांना रुग्णालयातून सुट्टी देण्यात आली आहे.

आजच्या 954 अहवालापैकी 936 अहवाल निगेटिव्ह आले. जिल्ह्यात एकुण बाधितांची संख्या आता 20 हजार 689 एवढी झाली असून यातील 19 हजार 606 बाधितांना औषधोपचारानंतर सुट्टी देण्यात आली आहे. एकुण 334 बाधितांवर रुग्णालयात औषधोपचार सुरु असून त्यातील 13 बाधितांची प्रकृती अतीगंभीर स्वरुपाची आहे. आजपर्यंत कोविड-19 मुळे जिल्ह्यातील 554 व्यक्तींना आपले प्राण गमवावे लागले आहेत.

आज बरे झालेल्या बाधितांमध्ये शासकीय वैद्यकीय महाविद्यालय विष्णुपुरी 1, मनपा अंतर्गत एनआरआय भवन व गृह विलगीकरण 7, किनवट कोविड रुग्णालय 1, माहूर तालुक्यांतर्गत 1, कंधार तालुक्यांतर्गत 5, जिल्हा रुग्णालय कोविड हॉस्पिटल नांदेड 7, मुखेड कोविड रुग्णालय 1, देगलूर कोविड रुग्णालय 2, खाजगी रुग्णालय 5 असे एकूण 30 बाधित व्यक्तींना औषधोपचारानंतर सुट्टी देण्यात आली आहे. उपचारानंतर बाधित रुग्ण घरी बरे होण्याचे प्रमाण 94.76 टक्के आहे.

आजच्या बाधितांमध्ये आरटीपीसीआर तपासणीद्वारे नांदेड मनपा क्षेत्रात 2, कंधार तालुक्यात 1, नांदेड ग्रामीण 1, आंध्रप्रदेश 1 असे एकुण 5 बाधित आढळले. तर अँटिजेन तपासणीद्वारे नांदेड मनपा क्षेत्र 3, मुखेड तालुक्यात 2, देगलूर 1, अर्धापूर 1, माहूर 1, बीड 1 असे एकुण 9 बाधित आढळले.

जिल्ह्यात 334 बाधितांवर औषधोपचार सुरु आहेत. यात शासकीय वैद्यकीय महाविद्यालय विष्णुपुरी नांदेड येथे 19, जिल्हा रुग्णालय कोविड हॉस्पिटल नांदेड येथे 26, जिल्हा रुग्णालय कोविड हॉस्पिटल नांदेड (नवी इमारत) येथे 35, मुखेड कोविड रुग्णालय 23, भोकर कोविड केअर सेंटर 2, किनवट कोविड रुग्णालय 1, हदगाव कोविड रुग्णालय 3, नांदेड जिल्ह्यातील तालुक्यांतर्गत गृह विलगीकरण 58, नांदेड मनपा अंतर्गत गृह विलगीकरण 143, खाजगी रुग्णालय 24 आहेत.

बुधवार 9 डिसेंबर 2020 रोजी 5 वा. सद्यस्थित रुग्णालयात उपलब्ध खाटांची संख्या पुढीलप्रमाणे आहे. शासकीय वैद्यकीय महाविद्यालय विष्णुपूरी नांदेड येथे 180, जिल्हा रुग्णालय कोविड हॉस्पिटल येथे 67 एवढी आहे.

जिल्ह्याची कोरोना संशयित व कोविड बाधितांची संक्षिप्त माहिती

एकुण घेतलेले स्वॅब- 1 लाख 60 हजार 381

एकुण निगेटिव्ह स्वॅब- 1 लाख 35 हजार 620

एकुण पॉझिटिव्ह बाधित व्यक्ती- 20 हजार 689

एकूण रुग्णालयातून सुट्टी दिलेली संख्या- 19 हजार 606

एकुण मृत्यू संख्या-554

उपचारानंतर बाधित रुग्ण घरी बरे होण्याचे प्रमाण 94.76 टक्के

आज स्वॅब तपासणी अनिर्णीत संख्या-निरंक

आज स्वॅब नाकारण्यात आलेली संख्या-4

आज प्रलंबित स्वॅब तपासणी संख्या-520

रुग्णालयात उपचार घेत असलेले बाधित व्यक्ती-334

आज रोजी अतिगंभीर प्रकृती असलेले-13.

आपल्या मोबाईलवर आरोग्य सेतू ॲप डाऊनलोड करुन घ्यावा जेणे करुन आपल्या सभोवती कोरोना बाधित रुग्ण असल्यास आपणास हे ॲप सतर्क करेल, असे आवाहन जिल्हा शल्यचिकित्सक डॉ. निळकंठ भोसीकर यांनी केले आहे.

000000

  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  

Leave a Reply

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

%d bloggers like this: